Cigaban Injin Casting
Ƙa'idar aiki na nau'in nau'in nau'in na'ura mai ci gaba da yin simintin gyare-gyare yana dogara ne akan irin ra'ayoyi iri ɗaya kamar na'urorin jefar matsi na mu. Maimakon cika kayan ruwa a cikin flask za ku iya samar da / zana takarda, waya, sanda, ko bututu ta amfani da ƙirar graphite. Duk wannan yana faruwa ba tare da wani kumfa na iska ko raguwar porosity ba. The injin da kuma high injin ci gaba da simintin gyaran kafa ana amfani da m don yin high-karshen ingancin wayoyi kamar bonding waya, semiconductor, Aerospace filin.
Menene ci gaba da simintin gyare-gyare, menene don haka, menene fa'idodin?
Ci gaba da aikin simintin gyare-gyare hanya ce mai inganci don kera samfuran da aka kammala kamar sanduna, bayanan martaba, slabs, tubes da tubes waɗanda aka yi daga zinariya, azurfa da ƙarfe mara ƙarfe kamar jan karfe, aluminum da gami.
Ko da akwai dabaru daban-daban na ci gaba da yin simintin gyare-gyare, babu wani gagarumin bambanci wajen yin zinare, azurfa, jan karfe ko gami. Bambanci mai mahimmanci shine yanayin simintin simintin gyare-gyare wanda ke tashi daga kusan 1000 ° C a yanayin azurfa ko tagulla zuwa 1100 ° C a cikin yanayin zinari ko sauran gami. Ana ci gaba da jefar da narkakken ƙarfe a cikin jirgin ruwa mai suna ladle kuma yana gudana daga can zuwa simintin simintin a tsaye ko a kwance tare da buɗe baki. Yayin da yake gudana ta cikin mold, wanda aka sanyaya tare da crystallizer, yawan ruwa yana ɗaukar bayanin martaba na mold, ya fara ƙarfafawa a samansa kuma ya bar ƙirar a cikin wani yanki mai ƙarfi. A lokaci guda, ana ba da sabon narke akai-akai zuwa ga ƙirƙira a daidai wannan ƙimar don ci gaba da daidaita madaidaicin da ke barin ƙirar. Ana ƙara sanyaya madauri ta hanyar tsarin feshin ruwa. Ta hanyar yin amfani da ƙarfafa sanyaya yana yiwuwa a ƙara saurin crystallization da kuma samar da a cikin madaidaicin tsari mai kyau, wanda ya ba da samfurin da aka kammala da kyau kayan fasaha. Sa'an nan kuma a daidaita madaidaicin madaidaicin a yanke shi zuwa tsayin da ake so ta hanyar shears ko yankan-tocilan.
Za'a iya ƙara yin aiki akan sassan a cikin ayyukan mirgina cikin layi na gaba don samun sanduna, sanduna, filayen extrusion (blanks), slabs ko wasu samfuran da aka gama da su ta fuskoki daban-daban.
Tarihin ci gaba da yin simintin gyare-gyare
Ƙoƙarin farko na jefa karafa a ci gaba da aiki an yi su ne a tsakiyar ƙarni na 19. A cikin shekara ta 1857, Sir Henry Bessemer (1813-1898) ya sami takardar izinin yin simintin ƙarfe tsakanin rollers biyu masu jujjuyawa don kera shingen ƙarfe. Amma wannan lokacin wannan hanya ta kasance ba tare da kulawa ba. An sami gagarumin ci gaba daga 1930 zuwa gaba tare da fasahar Junghans-Rossi don ci gaba da yin simintin ƙarfe na haske da nauyi. Dangane da karfe, an ci gaba da yin aikin simintin gyare-gyare a shekara ta 1950, kafin (da kuma bayan) an zuba karfen a cikin tsayayyen tsari don samar da 'ingots'.
Ci gaba da yin simintin gyare-gyare na sandar da ba na ƙarfe ba an ƙirƙira shi ta hanyar tsarin Properzi, wanda Ilario Properzi (1897-1976) ya haɓaka, wanda ya kafa kamfanin Continuus-Properzi.
Amfanin ci gaba da simintin gyaran kafa
Ci gaba da yin simintin gyare-gyare ita ce hanya mafi kyau don kera samfuran da aka kammala masu tsayi masu tsayi kuma suna ba da damar samar da adadi mai yawa a cikin ɗan gajeren lokaci. Microstructure na samfurori yana da ma. Idan aka kwatanta da simintin gyare-gyare, ci gaba da yin simintin gyare-gyare ya fi tattalin arziƙi game da yawan kuzari kuma yana rage raguwa. Bugu da ƙari, ana iya canza kaddarorin samfuran cikin sauƙi ta canza sigogin simintin. Kamar yadda duk ayyukan za a iya sarrafa su da sarrafa su, ci gaba da yin simintin gyare-gyare yana ba da damammaki masu yawa don daidaita samarwa cikin sassauƙa da sauri zuwa canza buƙatun kasuwa da haɗa shi da fasahar digitization (Industrie 4.0).