labarai

Labarai

A fagen sarrafa karafa, tsarin narkewa ya kasance muhimmin mataki. Tsarin narkewar al'ada ya sami gogewa mai yawa bayan shekaru na haɓakawa, amma kuma yana fuskantar jerin matsalolin ƙulli. Tare da ci gaba da ci gaban fasaha na fasaha, haɗa shi cikintanda mai narkewa ta atomatikya kawo sabon bege na karya ginshiƙan tsarin narkewar gargajiya.

 

f345606872b6d4b68344fa4661a2598

tanda mai narkewa ta atomatik

1,Gilashin tsarin narkewar gargajiya

1. Rashin inganci

Tanderun narkewar gargajiya yawanci suna buƙatar ayyukan hannu kamar ciyarwa, motsa jiki, da lura da yanayin zafi, waɗanda ba kawai suna da ƙarfin ƙarfin aiki ba, har ma suna da wahala a cikin tsarin aiki kuma suna fuskantar kurakurai na ɗan adam, wanda ke haifar da ƙarancin samarwa. Misali, ciyar da hannu yana buƙatar lokaci mai yawa da ƙoƙarin jiki, kuma yana da wahala a tabbatar da daidaito da daidaiton ciyarwa. Bugu da ƙari, murhun narke na gargajiya yana da jinkirin ɗumamar zafi da kuma tsawon lokacin narkewa, wanda ba zai iya biyan bukatun masana'antu na zamani don samar da ingantaccen aiki.

2. M inganci

A cikin tsarin narkewar gargajiya, sarrafa sigogi kamar zafin jiki da yanayi ya dogara ne akan ƙwarewar hannu, yana mai da wahala a cimma daidaiton sarrafawa. Wannan yana haifar da sauye-sauye a cikin sinadarai da kaddarorin jiki na ƙarfe yayin aikin narkewa, yana haifar da ƙarancin ingancin samfur. Misali, a lokacin aikin narkewar, idan zafin jiki ya yi yawa ko kuma ya yi ƙasa kaɗan, zai shafi yanayin crystallization da girman hatsi na ƙarfe, ta haka zai rage kayan aikin injiniya na samfur.

3. Akwai manyan haɗari na aminci

Tanderun narkewar al'ada suna da babban haɗari na aminci yayin aiki. A gefe guda, narkakkar ƙarfe mai zafi yana saurin fantsama, yana haifar da konewa da wasu raunuka ga masu aiki; A gefe guda kuma, iskar gas da ƙurar da ke haifar da lahani a lokacin aikin narkar da su na iya haifar da barazana ga lafiyar masu aiki. Bugu da ƙari, gazawar kayan aiki na tanderun narke na gargajiya suma suna faruwa lokaci zuwa lokaci, kamar fashewar jikin tanderu, gazawar lantarki, da dai sauransu, waɗanda ke haifar da munanan haɗarin aminci.

4. Yawan amfani da makamashi

Adadin amfani da makamashi na tanderun narkewa na gargajiya yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, kuma ana yin asarar babban adadin kuzarin zafi yayin aikin narkewa. Misali, tanderun narkewar gargajiya na fama da gagarumin hasarar zafi daga jikin tanderun, kuma rashin cikar konewa yayin aikin konewar ya fi tsanani, wanda ke haifar da yawan amfani da makamashi. Bugu da ƙari, murhun narke na gargajiya yana da jinkirin dumama kuma yana buƙatar kulawa na dogon lokaci na yanayin zafi, wanda kuma yana ƙara yawan makamashi.

 

2,Aikace-aikacen Fasaha na Fasaha a cikin Tanderun Narkewar atomatik

1. sarrafawa ta atomatik

Fasaha mai fasaha na iya cimma ikon sarrafa tanda mai narkewa ta atomatik, gami da ciyarwa ta atomatik, motsawa ta atomatik, sarrafa zafin jiki ta atomatik, da dai sauransu Ta hanyar na'urori masu auna firikwensin da tsarin sarrafawa, ana iya lura da sigogi daban-daban yayin tsarin narkewa a cikin ainihin lokaci kuma ana daidaita su ta atomatik bisa ga shirye-shiryen da aka saita. don tabbatar da kwanciyar hankali da ingantaccen tsarin narkewa. Misali, tsarin ciyarwa ta atomatik na iya ƙara kayan albarkatun ƙarfe ta atomatik bisa ga ci gaban narkewa, tabbatar da daidaito da daidaiton ciyarwa; Tsarin motsa jiki ta atomatik na iya daidaita saurin motsawa da ƙarfi ta atomatik bisa ga yanayin narkewa na ƙarfe, haɓaka haɓakar narkewa.

2. Madaidaicin kula da zafin jiki

Fasahar fasaha na iya samun daidaitaccen sarrafa zafin jiki na tanda mai narkewa ta atomatik. Ta hanyar ingantattun na'urori masu auna zafin jiki da na'urori masu sarrafawa na ci gaba, ana iya sarrafa zafin narke a cikin madaidaicin kewayon, tabbatar da ingantaccen tsarin sinadarai da kaddarorin jiki na ƙarfe. Misali, ta yin amfani da algorithm na sarrafa PID na iya samun saurin amsawa da daidaitaccen sarrafa zafin jiki, guje wa tasirin canjin zafin jiki akan ingancin samfur.

3. Kulawa mai nisa da ganewar asali

Fasahar fasaha na iya samun sa ido mai nisa da ganewar tanda mai narkewa ta atomatik. Ta hanyar Intanet da fasahar Intanet na Abubuwa, ana iya watsa matsayin aiki na murhuwar murhu zuwa cibiyar sa ido mai nisa a ainihin lokacin, wanda ya dace da masu aiki don gudanar da sa ido da sarrafa nesa. A lokaci guda kuma, tsarin mai hankali zai iya yin nazari tare da tantance bayanan aiki na murhun wuta, gano yuwuwar gazawar kayan aiki a gaba, da haɓaka aminci da kwanciyar hankali na kayan aiki.

4. Kare makamashi da kare muhalli

Fasahar fasaha na iya cimma nasarar ceton makamashi da kare muhalli na tanda mai narkewa ta atomatik. Ta hanyar inganta tsarin konewa da tsarin tanderu, ana iya inganta ingantaccen amfani da makamashi kuma ana iya rage yawan amfani da makamashi. Misali, amfani da fasahar konewa na zamani na iya cimma cikakkiyar konewar tsarin konewa da rage fitar da hayaki; Yin amfani da ingantaccen kayan rufewa na iya rage asarar zafi na jikin tanderun da rage yawan amfani da makamashi. Bugu da kari, na'urori masu hankali kuma suna iya magance sharar iskar gas da sauran sharar gida yayin aikin narkewa, rage gurbatar muhalli.

 

3,Haɗin fasahar fasaha cikin tanda mai narkewa ta atomatik yana taka rawa wajen karya ƙwanƙolin tsarin narkewar gargajiya.

 

1. Inganta samar da inganci

Aikace-aikacen fasaha na fasaha na iya samun ikon sarrafawa ta atomatik da daidaitaccen sarrafa zafin jiki na murhun narkewa ta atomatik, rage aikin hannu da kuskuren ɗan adam, da haɓaka haɓakar samarwa. A lokaci guda, saka idanu mai nisa da ayyukan bincike na iya gano gazawar kayan aiki da sauri, rage raguwar kayan aiki, da ƙara haɓaka haɓakar samarwa.

2. Stable samfurin ingancin

Madaidaicin kula da zafin jiki da aiki mai sarrafa kansa na iya tabbatar da ingantaccen tsarin sinadarai da kaddarorin jiki na karafa yayin aikin narkewa, haɓaka ingancin samfur. Bugu da ƙari, tsarin mai hankali zai iya saka idanu da kuma nazarin tsarin narkewa a cikin ainihin lokaci, daidaita sigogin tsari a cikin lokaci mai dacewa, kuma tabbatar da daidaiton ingancin samfurin.

3. Rage haɗarin tsaro

Ikon sarrafawa ta atomatik da ayyukan sa ido na nesa na iya rage hulɗar tsakanin masu aiki da narkakken ƙarafa masu zafi, ta haka rage haɗarin aminci. A lokaci guda kuma, na'urori masu hankali kuma na iya sa ido da gano ainihin yanayin aiki na kayan aiki, gano haɗarin aminci a gaba, ɗaukar matakan da suka dace, da kuma guje wa faruwar haɗarin aminci.

4. Kare makamashi da kare muhalli

Yin amfani da fasaha na fasaha na iya inganta amfani da makamashi, rage yawan makamashi, da rage farashin samar da kayayyaki. A halin yanzu, kula da sharar iskar gas da sauran sharar gida na iya rage gurɓatar muhalli da samun samar da kore.

 

4,Kalubalen da ake fuskanta da Ci gaban Ci gaban gaba

1. kalubalen fasaha

Ko da yake haɗa fasahar fasaha cikin tanda mai narkewa ta atomatik yana da fa'idodi da yawa, yana kuma fuskantar wasu ƙalubale na fasaha. Misali, daidaito da amincin na'urori masu auna firikwensin, kwanciyar hankali da ikon hana tsangwama na tsarin sarrafawa, da amincin sa ido na nesa da gano cutar duk suna buƙatar haɓakawa. Bugu da kari, tsadar fasahar fasaha kuma tana iyakance aikace-aikacenta a wasu kanana da matsakaitan masana'antu.

2. Bukatar basira

Aiwatar da fasaha mai hankali yana buƙatar hazaka tare da ilimin ƙwararru da ƙwarewa masu dacewa. A halin yanzu, hazaka a fannin sarrafa karafa ta samo asali ne daga dabarun kere-kere na gargajiya, kuma akwai karancin kwararrun kwararru a fannin fasahar fasaha. Don haka, ya zama dole a karfafa noman basira da gabatarwa, da inganta matakin basirar masana'antu.

3. Abubuwan Ci gaba na gaba

Tare da ci gaba da haɓaka fasahar fasaha, tanderun narkar da wutar lantarki ta atomatik nan gaba za su zama mafi fasaha, inganci, da kore. Misali, fasahar fasaha ta wucin gadi za ta taka rawar gani wajen ingantawa da sarrafa tsarin narkewa; Gaskiyar gaskiya da haɓaka fasaha na gaskiya za su samar da masu aiki tare da ƙwarewar aiki mai mahimmanci da dacewa; Sabbin fasahohin makamashi za a fi amfani da su a cikin samar da makamashi na tanda mai narkewa.

 

A taƙaice, haɗa fasahar fasaha cikin tanda mai narkewa ta atomatik ya kawo sabon bege na karya ƙwaƙƙwaran tsarin narkewar gargajiya. Ta hanyar aikace-aikacen sarrafawa ta atomatik, daidaitaccen yanayin zafin jiki, saka idanu mai nisa da ganewar asali, da kiyayewa da makamashi da kariyar muhalli, ana iya inganta ingantaccen samarwa, ana iya daidaita ingancin samfur, ana iya rage haɗarin aminci, ana iya samun ceton makamashi, kuma yanayin zai iya. a kiyaye. Ko da yake har yanzu akwai wasu ƙalubalen fasaha da buƙatun basira, tare da ci gaba da ci gaban fasaha da haɓaka aikace-aikace, masu hankali.tanda mai narkewa ta atomatikza ta kara taka muhimmiyar rawa a fagen sarrafa karafa.


Lokacin aikawa: Dec-05-2024