labarai

Labarai

Yadda ake saka hannun jari a zinare: Hanyoyi 5 don siye da siyar da shi ko yin shi da naku

 

Lokacin da lokutan tattalin arziki suka yi tsanani ko rikice-rikice na kasa da kasa kamar yakin Rasha da Ukraine suna jefa kasuwanni don madauki, masu zuba jari sukan juya zuwa zinariya a matsayin dukiya mai aminci.Tare da hauhawar hauhawar farashin kayayyaki da kasuwancin hannun jari da ke ƙasa da mafi girman darajarsa, wasu masu saka hannun jari suna neman kadara mai aminci wacce ke da tabbataccen rikodin ribar da aka samu, kuma zinari ne.

 

Masu zuba jari daga ko'ina cikin duniya suna samun kuɗi da yawa ta hanyar saka hannun jari a kan zinare, kamar cinikin zinari, cinikin tsabar zinare, cinikin zinare, da sauransu.

 

Hanyoyi 4 don siye da siyar da zinare

Anan akwai hanyoyi daban-daban guda 5 don mallakar zinari da kallon wasu haɗari kafin saka hannun jari akan zinari.

 

1. Zinariya

Ɗaya daga cikin mafi gamsarwa hanyoyin da za a iya mallakar zinare shine siyan shi a cikin sanduna ko tsabar kudi.Za ku sami gamsuwar kallonsa da taɓa shi, amma mallakar mallaka yana da babban lahani, ma, idan kun mallaki fiye da ɗan kaɗan.Ɗaya daga cikin manyan koma baya shine buƙatar kiyayewa da tabbatar da gwal na zahiri.

 

Don samun riba, masu siyan gwal na zahiri sun dogara gaba ɗaya akan hauhawar farashin kayayyaki.Wannan ya bambanta da masu kasuwanci (kamar kamfanin hakar gwal), inda kamfani zai iya samar da zinariya da yawa don haka karin riba, yana haifar da zuba jari a wannan kasuwancin.

 

Kuna iya siyan zinari ta hanyoyi da yawa: ta hanyar dillalin kan layi, ko ma dillalin gida ko mai tarawa.Kantin sayar da gwal na iya siyar da gwal.Yi la'akari da farashin tabo na zinariya - farashin kowane oza a yanzu a kasuwa - yayin da kuke siya, don ku iya yin yarjejeniya mai kyau.Kuna so ku yi mu'amala a sanduna maimakon tsabar kudi, saboda za ku iya biyan farashi don ƙimar mai tattara tsabar kuɗi maimakon kawai abun cikinsa na zinariya.(Waɗannan duka ba za a yi su da zinari ba, amma a nan akwai 9 na tsabar kuɗi mafi daraja a duniya.)

 

Hatsari: Babban haɗari shine cewa wani zai iya ɗaukar zinare a zahiri daga gare ku, idan ba ku kiyaye abubuwan da kuka mallaka ba.Haɗari mafi girma na biyu yana faruwa idan kuna buƙatar siyar da gwal ɗin ku.Yana iya zama da wahala a sami cikakkiyar ƙimar kasuwa don abin da aka mallaka, musamman idan tsabar kudi ne kuma kuna buƙatar kuɗin da sauri.Don haka ƙila ku daidaita don siyar da hannayen ku akan ƙasa da abin da za su iya ba da umarni a kasuwar ƙasa.

 

2. Zinariya gaba

Zinariya gaba hanya ce mai kyau don yin hasashe kan farashin zinari yana tashi (ko faɗuwa), kuma har ma za ku iya ɗaukar jigilar zinari ta zahiri, idan kuna so, kodayake isar da jiki ba shine abin da ke motsa masu hasashe ba.

 

Babban fa'idar amfani da gaba don saka hannun jari a cikin zinari shine babban adadin abin amfani da za ku iya amfani da shi.A wasu kalmomi, za ku iya mallakan makomar zinariya da yawa don ƙananan kuɗi kaɗan.Idan makomar zinare ta motsa zuwa hanyar da kuke tunani, zaku iya samun kuɗi da yawa cikin sauri.

 

Hatsari: Ƙarfafawa ga masu zuba jari a cikin kwangilolin gaba yana yanke hanyoyi biyu, duk da haka.Idan zinari ya motsa akan ku, za a tilasta muku ku tara kuɗi masu yawa don kula da kwangilar (wanda ake kira margin) ko dillali zai rufe matsayin kuma za ku yi asara.Don haka yayin da kasuwar nan gaba ta ba ku damar samun kuɗi mai yawa, zaku iya rasa shi da sauri.

 

3. Hannun ma'adinai

Wata hanyar cin gajiyar hauhawar farashin gwal ita ce mallakar kasuwancin ma'adinai da ke samar da kayan.

 

Wannan na iya zama mafi kyawun madadin ga masu zuba jari, saboda suna iya samun riba ta hanyoyi biyu akan zinariya.Na farko, idan farashin zinariya ya tashi, ribar mai hakar ma'adinai kuma ta tashi.Na biyu, mai hakar ma'adinai yana da ikon haɓaka samarwa a tsawon lokaci, yana ba da sakamako mai sau biyu.

 

Hatsari: Duk lokacin da kuka saka hannun jari a hannun jari ɗaya, kuna buƙatar fahimtar kasuwancin a hankali.Akwai masu hakar ma'adinai da yawa masu haɗari a can, don haka za ku so ku yi hankali game da zabar ƙwararren ɗan wasa a cikin masana'antar.Zai fi kyau a guje wa ƙananan masu hakar ma’adinai da waɗanda ba su da haƙar ma’adinai tukuna.A ƙarshe, kamar duk hannun jari, haƙar ma'adinai na iya zama maras tabbas.

 

4. ETFs waɗanda suka mallaki hannun jarin ma'adinai

Ba ku so ku tono da yawa cikin kamfanoni na gwal ɗaya?Sa'an nan siyan ETF na iya yin ma'ana mai yawa.Zinariya mai hakar ma'adinan ETFs za su ba ku haske ga manyan masu hakar gwal a kasuwa.Tunda waɗannan kudaden sun bambanta a cikin sassan, ba za a yi muku lahani da yawa ba daga gazawar kowane mai hakar ma'adinai guda ɗaya.

 

Manyan kudade a wannan fannin sun hada da VanEck Vectors Gold Miners ETF (GDX), VanEck Vectors Junior Gold Miners ETF (GDXJ) da iShares MSCI Global Gold Miners ETF (RING).Adadin kuɗin da aka kashe akan waɗannan kuɗin shine kashi 0.51, 0.52 bisa ɗari da 0.39 bisa ɗari, bi da bi, kamar na Maris 2022. Waɗannan kuɗi suna ba da fa'idodin mallakar masu hakar ma'adinai guda ɗaya tare da amincin rarrabuwa.

 

Hatsari: Yayin da ɗimbin yawa ETF ke kare ku daga kowane kamfani da ke yin mara kyau, ba zai kare ku daga wani abu da ke shafar masana'antar gaba ɗaya ba, kamar ƙarancin farashin gwal.Kuma ku yi hankali lokacin da kuke zabar asusun ku: ba duk kuɗi ne aka ƙirƙira daidai ba.Wasu kudade sun kafa masu hakar ma'adinai, yayin da wasu suna da ƙananan masu hakar ma'adinai, waɗanda suka fi haɗari.

 

1 hanyar da za ku yi zinari ta kanku ta amfani da kayan aikin mu na (Hasung) masu ƙera karafa masu daraja.Ta hanyar yin bullion na zinariya, za ku buƙaci waɗannan kayan aiki da hanyoyin:

1. Gold granulating inji don yin hatsi

2. Injin simintin simintin zinare na zinare don yin sandunan zinare masu sheki

3. Latsa ruwa don buga tambari

4. Pneumatic engraving inji don Serial lambobin alama

123

Danna mahaɗin da ke ƙasa don bayani:

https://www.hasungcasting.com/solutions/how-to-make-gold-bar-by-hasung-vacuum-gold-bar-casting-equipment/

 

Ta hanyar yin tsabar zinare, za ku buƙaci waɗannan kayan aikin

1. Na'ura mai ci gaba

2. Sheet mirgina inji

3. Injin bargo / Na'ura mai naushi

4. Logo stamping machine

Samfuran HS-CML (4)

Danna mahaɗin da ke ƙasa don bayani:

https://www.hasungcasting.com/solutions/how-to-make-gold-coins-by-hasung-coin-minting-equipment/

 

Hasung ne ke ƙera waɗannan kayan aikin wanda ke ba ku damar samun mafi kyawun zinare da jefar da dogon rayuwa ta amfani da injunan inganci mafi girma daga Hasung, shugaban injiniyan fasaha na masana'antar karafa masu daraja a China.

 

Me yasa masu zuba jari ke son zinari

 

Waɗannan halayen suna da mahimmanci musamman ga masu zuba jari:

 

Komawa: Zinariya ya fi karfin hannun jari da kuma shaidu akan wasu mizani, kodayake ba koyaushe yake doke su ba.

Liquidity: Idan kuna siyan wasu nau'ikan kadarorin tushen zinare, zaku iya canza su cikin sauri zuwa tsabar kuɗi.

Ƙananan dangantaka: Zinariya sau da yawa yana aiki daban da hannun jari da kuma shaidu, ma'ana idan sun haura, zinari na iya raguwa ko akasin haka.

Bugu da ƙari, zinariya yana ba da wasu fa'idodi masu mahimmanci:

 

Bambance-bambance: Saboda gabaɗaya zinariya ba ta da alaƙa sosai da sauran kadarori, zai iya taimakawa wajen sarrafa fayil, ma'ana gabaɗayan fayil ɗin ba ta da ƙarfi.

Kantin sayar da ƙima: Masu saka hannun jari sukan ja da baya zuwa zinare lokacin da suka fahimci barazanar tattalin arziƙin, suna mai da shi jarin tsaro.

Waɗannan kaɗan ne daga cikin manyan fa'idodin zinare, amma saka hannun jari - kamar duk saka hannun jari - ba tare da haɗari da lahani ba.

 

Yayin da zinari ke yin kyau wani lokaci, ba koyaushe ke bayyana lokacin siyan sa ba.Tunda zinari da kansa ba ya samar da tsabar kuɗi, yana da wuya a tantance lokacin da yake da arha.Ba haka lamarin yake ba a hannun hannun jari, inda aka sami fitattun sigina dangane da abin da kamfanin ya samu.

 

Haka kuma, saboda zinari ba ya samar da tsabar kudi, don samun riba a kan zinare, masu zuba jari dole ne su dogara ga wani ya biya ƙarin kuɗin ƙarfe fiye da yadda suke yi.Sabanin haka, masu kasuwanci - irin su mai hakar gwal - suna iya samun riba ba kawai daga hauhawar farashin gwal ba har ma daga kasuwancin da ke kara samun kudin shiga.Don haka akwai hanyoyi da yawa don saka hannun jari da cin nasara tare da zinare.

 

Kasan layi

Zuba hannun jari a cikin zinari ba na kowa bane, kuma wasu masu saka hannun jari suna tsayawa tare da sanya fare a kan kasuwancin da ke gudana a cikin tsabar kuɗi maimakon dogaro ga wani don biyan ƙarin kuɗin ƙarfe mai sheki.Wannan shine dalili ɗaya na almara masu zuba jari irin su Warren Buffett yin taka tsantsan game da saka hannun jari a cikin zinare kuma a maimakon haka suna ba da shawarar siyan kasuwancin kuɗi.Bugu da ƙari, yana da sauƙi don mallaki hannun jari ko kuɗi, kuma suna da ruwa sosai, don haka za ku iya canza matsayin ku da sauri zuwa tsabar kudi, idan kuna bukata.

 

 


Lokacin aikawa: Jul-22-2022